Toàn cảnh Chủ tịch nước dự Lễ kỷ niệm 60 năm phong trào “Nghìn việc tốt”
Chủ tịch nước Võ Văn Thưởng mong muốn các em thiếu niên, nhi đồng tiếp tục kế thừa, phát huy truyền thống tốt đẹp của các thế hệ cha anh đi trước, đoàn kết, chăm ngoan, cố gắng phấn đấu hơn nữa trong học tập, rèn luyện với tinh thần “Tuổi nhỏ chí lớn”; tiếp tục thi đua làm theo 5 Ðiều Bác Hồ dạy.
Nổi bật VOVLIVE
30 năm (từ 1967 đến 1997), Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng dành cho nghề báo và gắn bó với nghề báo ở Tạp chí Cộng sản. Sự nghiệp báo chí của đồng chí Nguyễn Phú Trọng gắn liền với sự nghiệp báo chí cách mạng của Đảng, Nhà nước và Nhân dân.
-
Bắc Bộ đang trải qua đợt nắng nóng, có nơi gay gắt trên 37 độ C, cơ quan khí tượng dự báo hình thái thời tiết này sắp chấm dứt, khu vực này mưa lớn trở lại.
-
VOVLIVE - Sau Lời điếu của Chủ tịch nước Tô Lâm, các lãnh đạo Đảng, Nhà nước cùng gia quyến đi quanh linh cữu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, chào tiễn biệt ông lần cuối.
-
VOVLIVE - Hôm nay, triệu người dân trên khắp mọi miền Tổ quốc hướng về Hà Nội, nơi diễn ra Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng với niềm tiếc thương vô hạn.
Mới nhất
-
VOVLIVE - Tại Lễ truy điệu, sau điếu văn của Chủ tịch nước Tô Lâm, ông Nguyễn Trọng Trường, con trai Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã có Lời cảm ơn. VOV.VN xin trân trọng giới thiệu.
-
VOVLIVE - Sinh thời, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng luôn dành tình cảm sâu sắc, sự quan tâm đặc biệt đối với cán bộ, chiến sĩ Hải quân nói chung và quân dân đảo quần Trường Sa nói riêng. Tình cảm và những lời động viên, thăm hỏi của Tổng Bí thư đã tiếp thêm sức mạnh, giúp những cán bộ, chiến sĩ nơi đầu sóng ngọn gió thêm vững vàng, quyết tâm bảo vệ vững chắc chủ quyền biển, đảo của Tổ quốc.
-
Sáng nay (26/7), Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tiếp tục được tổ chức trọng thể đồng thời tại Nhà tang lễ Quốc gia số 5 Trần Thánh Tông (Hà Nội); Hội trường Thống Nhất (TP.HCM) và tại quê nhà thôn Lại Đà, xã Đông Hội, huyện Đông Anh (Hà Nội) từ 7h đến 13h.
-
VOVLIVE - Chiều 25/7, hàng nghìn người đã lặng lẽ xếp hàng dài hơn 2km đến khu vực Nhà tang lễ Quốc gia (Hà Nội) chờ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Những người già, cựu chiến binh…rưng rưng nước mắt, nghẹn ngào trước sự ra đi của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
VOVLIVE - Những đôi mắt đỏ hoe, những hành động quan tâm, chăm sóc, chia sẻ cùng nhau trong tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng... khiến những người dù bản lĩnh tới đâu cũng không khỏi rung động, trực trào nước mắt.
-
VOVLIVE - Có lẽ trong đời mình, tôi chưa từng đi dự một lễ tang cảm động đến thế, lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại quê nhà. Cảm động bởi cái cách mà thôn dân Lại Đà thay mặt một người con của làng vừa nằm xuống để đáp lại tình cảm của khách xa.
-
Chiều 25/7, hàng nghìn người dân đã đến khu vực Nhà tang lễ Quốc gia (Hà Nội) chờ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Đến hơn 20h đêm, dòng người vẫn kéo dài khoảng hơn 2km, xếp hàng đợi vào viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Nhiều người dân ở Hà Nội và các tỉnh thành có mặt tại nhà tang lễ xếp hàng từ chiều 25/7, bày tỏ mong muốn được viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, dù phải đợi đến sáng.